Ngay từ đầu tháng, nhà trường đã phát động phong trào thi đua lập thành tích chào mừng ngày Quân đội nhân dân Việt Nam 22/12 tới toàn thể cán bộ, giáo viên và nhân viên.
Trong ngày lễ này, tại các nhóm lớp, giáo viên đã tổ chức trò chuyện cùng trẻ về ngày vui của các chú bộ đội, cho các con xem những đoạn video nói về công việc, cuộc sống... của các chú. Đồng thời tổ chức các tiết dạy thao giảng, cho trẻ 5 tuổi tham quan nhà bia tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ ở tượng đài của xã nhà... Từ đó, khơi dậy trong trẻ lòng biết ơn và tình cảm yêu mến đối với các cô chú bộ đội cũng như truyền thống Uống nước nhớ nguồn của dân tộc Việt Nam.
Tất cả các hoạt động trên được diễn ra ở quy mô lớp học và được các cô giáo tổ chức phù hợp với lứa tuổi và ý tưởng của lớp mình nhưng hoạt động nào cũng được diễn ra rất sôi nổi và hào hứng. Rất nhiều con muốn học thật giỏi để lớn lên làm các cô chú bộ đội dũng cảm, kiên cường.
Với tất cả tình cảm, cô cháu trường Mầm non Đức Dũng xin kính chúc các cô chú bộ đội có thật nhiều sức khỏe, công tác tốt, luôn vui vẻ và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình!
Dưới đây là một số hoạt động chào mừng ngày 22/12:
![IMG 20211223 055526](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055526.jpg)
![IMG 20211223 055516](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055516.jpg)
![IMG 20211223 055521](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055521.jpg)
![IMG 20211223 055506](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055506.jpg)
Cô cháu lớp 4 tuổi B với tiết dạy ý nghĩa: Vận động theo nhạc bài "Cháu thương chú bộ đội"
![IMG 20211223 055456](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055456.jpg)
![IMG 20211223 055443](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055443.jpg)
![IMG 20211223 055438](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055438_1.jpg)
![IMG 20211223 055433](/uploads/news/2021_12/img_20211223_055433.jpg)
BGH cùng cô cháu khối 5 tuổi dâng hương tại nhà bia tưởng niệm
Đăng ký thành viên